IPB
Thailand Travel Information :: English Version ::
เว็บไซต์แนะนำ: รวมฮาวทู เทคนิค DIY ต่างๆทุกๆเรื่องที่คุณอยากรู้

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> พาไปเที่ยวทะเล....เกาะเสม็ด ระยองจ้า, ขอคำแนะนำ + วิจารณ์ ด้วยนะคะ
On the road to M...
โพสต์ Oct 13 2008, 23:21
โพสต์ #1

เพราะหัวใจมันรักการเดินทาง

กลุ่ม : Members
จาก : Earth
หมายเลขสมาชิก : 516

ถ่ายมาเกือบสามร้อยภาพ ได้ดีที่สุดเท่านี้เอง เอิ๊กๆ เน้นกิน เน้นเล่นน้ำ เรื่องถ่ายภาพกลายเป็นประเด็นรองไปเลยทริปนี้ hipb003.gif
เผื่อชาว SPC จะชินตากับทะเลทางใต้ มาดูทะเลภาคตะวันออกกันบ้างดีกว่าเนาะ ๆ ฮี่ๆๆ

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ปล. hipb006.gif เอาภาพมาให้ดูแล้ว รีบๆ ขึ้นมาเลี้ยวข้าวฉันซะดีๆ คุณ Anchalee hipb002.gif

Go to the top of the page

+Quote Post

Start new topic
คำตอบ
On the road to M...
โพสต์ Oct 19 2008, 16:04
โพสต์ #2

เพราะหัวใจมันรักการเดินทาง

กลุ่ม : Members
จาก : Earth
หมายเลขสมาชิก : 516

QUOTE(อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก @ Oct 16 2008, 12:13) *
ขอบคุณครับ...กำลังจะไปอาทิตย์หน้าอยู่พอดีเลยครับ
ที่พักที่ไปพักคืนละเท่าไหร่ครับ รู้มาว่าอย่างต่ำก็พันขึ้นครับ

ไปอาทิตยหน้าเหมือนกันเลย แต่ไปเชียงใหม่นะคะ ฮี่ๆๆๆๆ hipb002.gif hipb002.gif hipb002.gif
เฮ้อ..นึกถึงสมัยนอนหาดทรายแก้ว ราคา 300 บาทจังเลย ...จริงค่ะ เกาะเสม็ดเดี๋ยวนี้หาราคาต่ำกว่าพันบาทยากแล้ว โดยเฉพาะอย่างยิ่งพวกโลเลทริป ชนิดเปลี่ยนจุดหมายปลายทางเอาล่วงหน้าไม่กี่ชั่วโมงแบบนี้ ปริ๊นข้อมูลที่พักของเกาะเสม็ดไปล่วงหน้าก็ดีนะคะ ไม่แน่อาจจะหาได้ถูกกว่านี้ค่ะ
ทางอ่าวลุงหวัง อ่าวลุงดำ ก็ถูกค่ะ แต่ไปแบบไม่ได้จองล่วงหน้าที่พักเลยเต็มหมดค่ะ

พักที่หาดแสงเทียนค่ะ รีสอร์ตชื่อ เคียงทะเลรีสอร์ต ห้องพัดลมราคาปกติ 800.-
(วันนั้นไปกัน 3 คน ป้าแกขอเพิ่มอีก 100.- ค่ะ ที่นอนกว้างค่ะ ขนาดมีผู้ชายหนึ่งคน ผู้หญิง 2 คน นอนพอสบายๆ ไม่เบียดเลย)
และ 1,500.- สำหรับห้องแอร์ค่ะ ๐๘ ๖๑๕๘ ๑๖๑๙, ๐๘ ๗๐๖๘ ๑๔๐๑ ไม่ได้ค่าโฆษณานะคะ แต่เห็นว่าถูกและดี เลยบอกต่อค่าาา
แนะนำห้องพัดลมค่ะ อากาศไม่ร้อนเลย ลมพัดเย็นสบายทั้งวัน มีเก้าอี้ให้นอนหน้าบ้านด้วย
บ้านพัดลมจะอยู่บนเขาต้องเดินขึ้นไป ซัก สามสิบขั้นค่ะ เลยจะได้ทั้งไอเย็นของต้นไม้ที่ขึ้นสูงคลุมไปทั่วบริเวณ
แล้วก็บรรยากาศริมทะเลตรงหน้าดีมากๆ เลยค่า กวาดถูพื้นระเบียงหน้าบ้านซักหน่อย ก็เอาหมอนออกมานอนเรียงเป็นปลาหมึกตากแห้ง หลับสบายหลายตื่นเลยค่ะ แถมอากาศตอนกลางคืนยังดีมากๆ ช่วงก่อนรุ่งสางอากาศเย็นได้ใจทีเดียว

ร้านอาหารของรีสอร์ตราคาไม่แพงค่ะ อย่างเช่น กุ้งหมึกผัดผงกระหรี่, ต้มยำรวมมิตร, ปลาหมึกผัดไข่เค็ม ข้าวเปล่า 1 โถ น้ำแข็ง 1 กระติก ราคารวม 400.- อาหารทุกอย่างอร่อย ผู้หญิง 2 คนกินข้าวไปคนละจานครึ่ง คุณผู้ชายกินไปสี่จาน เอิ๊กๆๆ hipb002.gif ก็กวาดจนข้าวหมดเลยค่ะ มื้อนั้น ส่วนอาหารตามสั่งก็ราคา หกสิบบาทต่อจาน แต่ให้เยอะมาก ปริมาณนี่ผู้หญิงสองคนแบ่งกันทานได้เลยค่ะ
ของว่างแนะนำเป็น กล้วยหอมชุบแป้งทอดจิ้มนมค่ะ อร่อย ไม่แพงด้วย

บรรยากาศร่มรื่นค่ะที่นี่ แต่ก็ไม่ได้สวยงามตามไสตล์รีสอร์ตมากนักนะคะ ก็บรรยากาศธรรรมดาๆ แต่ความจริงแล้ว ขึ้นอยู่กับว่าไปกับใครมากกว่า .. จริงไหม hipb003.gif

ถ้าสนใจพักที่นี่ แนะนำให้ขึ้นเรือที่ท่าเรือแสงเทียนนะคะ จะอยู่เลยท่าเรือนวลทิพย์ไปทางขวามือ (หันหน้าเข้าทะเล) ฝั่งตรงข้ามท่าเรืออ่าวแสงเทียนจะมี 7-11 ใหญ่ๆเป็นจุดสังเกตค่ะ ค่าเรือแพงกว่าท่าเรือนวลทิพย์ 20.- ค่ะ แต่เขาไปส่งถึงหน้าอ่าวเลย สะดวกกว่ากันมากค่ะ แล้วก็ไม่ต้องเสียค่านั่งแพยนต์เล็กๆ เข้าเกาะด้วยค่ะ ลงเรือแล้วก็เดินไปทางซ้ายมือไม่ถึงสิบก้าวก็ถึงเคียงทะเลรีสอร์ตค่ะ

ฝั่งนี้จะไม่เห็นบรรยากาศพระอาทิตย์ตกนะคะ เห็นแต่พระอาทิตย์ขึ้นอย่างเดียว สมาชิกที่ไปก็มีแต่พวกนอนดึก ตื่นสาย เลยไม่มีใครตื่นมาดูพระอาทิตย์ขึ้นกันเลยซักคน ถ้าได้ไปก็ถ่ายภาพพระอาทิตย์ขึ้นที่เกาะเสม็ดมาอวดกันบ้างนะคะ ไม่ได้เห็นนานมากแล้ว อิอิ

ปล. คุณน้องอี๊ดคุงเก็บค่าโฆษณาตามเบอร์ที่ให้ไว้ด้านบนได้เลยนะคะ มะเกี่ยวกัน อิอิ hipb002.gif hipb002.gif

QUOTE(B-girl @ Oct 19 2008, 10:29) *
สวยค่ะคุงน้องงงงงงงง...ว่างๆเราไปกินกาแฟ..แกล้ม..คนขาย(กาแฟ)..กันอีกนะ ค่ะ..อิอิ

พี่นกน๊ะพี่นก อยากจะไปกินทุกวันเลยง่ะ เดี๋ยวนี้กลายเป็นกินสตาร์บัค/ คอฟฟี่ เวิร์ล/ แบล็ค แคนยอน ก็ยังไม่อร่อยเท่าร้านน้องเขาเลย ฮี่ๆๆ hipb006.gif
Go to the top of the page

+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
On the road to Mars   พาไปเที่ยวทะเล....เกาะเสม็ด ระยองจ้า   Oct 13 2008, 23:21
s@muim@n   สวยจังเลยนะครับ ภาพห้า ถ้าแสงปะหน้า มาโดนที่คนหรื...   Oct 14 2008, 00:12
GODgi   หบายๆ ภาพ งาม มากเลยนะครับ อยากไปเที่ยวทะเลเลย ว่า...   Oct 14 2008, 02:48
Shine_Heart   เข้ามาชมครับ ถ้าจะให้วิจารณ์ข้าน้อยคงไม่มีประสบการ...   Oct 14 2008, 07:06
Mushu   ชุดนี้สวยเลยครับ 1-2-3 สีสันของ subject เด่นเลยคร...   Oct 14 2008, 07:18
Jo_Times   ว้าว ทะเล ชอบมากเลยครับ.....   Oct 14 2008, 07:59
DKS1710   อยากไปทะเลๆๆๆ... ภาพสวยครับผม..ชอบภาพแรกจัง.. รีเ...   Oct 14 2008, 08:19
khai   สวยครับ...ภาพชุดนี้ดีขึ้นแล้วครับ... เพิ่ม..ให้ค...   Oct 14 2008, 08:32
anchalee   :huen: ภาพเปิดโดนใจสุดๆ เลย สีสันสดใส สวยงาม ไ...   Oct 14 2008, 10:52
อี๊ดคุง   โ้อ้ทะเล เห็นแล้วอยากดำน้ำ อยากนั่งเก้าอี้ผ้าใบในต...   Oct 14 2008, 11:04
On the road to Mars   :huen: ภาพเปิดโดนใจสุดๆ เลย สีสันสดใส สวยงาม ไปเ...   Oct 14 2008, 11:05
cat   น่าไปเที่ยวจริงเอ๋ย... สำหรับภาพแรก สไตล์ที่เคยเห...   Oct 14 2008, 14:38
อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก   ขอบคุณครับ...กำลังจะไปอาทิตย์หน้าอยู่พอดีเลยครับ ท...   Oct 16 2008, 12:13
B-girl   สวยค่ะคุงน้องงงงงงงง...ว่างๆเราไปกินกาแฟ..แกล้ม..ค...   Oct 19 2008, 10:29
คนท่าฉาง   ใครว่า.." ไปเสม็ด เข็ดจนวันตาย" .... ไม่...   Oct 19 2008, 11:06
On the road to Mars   ขอบคุณครับ...กำลังจะไปอาทิตย์หน้าอยู่พอดีเลยครับ ...   Oct 19 2008, 16:04
ลูกน้ำเค็มแห่งอ่าวไทย   ฟ้าใสดีครับ ผมอยู่ใกล้ระยองยังไม่ได้ไปเลย นานแล้ว   Oct 21 2008, 22:59
creamsun   ภาพแรกสวยมักๆๆๆๆมากๆๆๆเลยค่ะ นางแบบโพสได้สวยมากเลย...   Oct 24 2008, 10:37
nam   เห็นแล้วแล้วอยากถ่ายรูปทะเลบ้างอ่ะ ขนาดอยู่ไกล้นิ...   Oct 25 2008, 17:28
gclubclick   Gclubclick ศูนย์รวมคาสิโนดัง พนันบอล แค่คลิกเดียว...   Oct 9 2011, 20:20
นลิตา   ภาพแรกสวยจริง ๆ คะ ทั้งแสง นางแบบ สีสัน และบรรยากา...   Nov 1 2011, 11:25
Notsweet   ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ ---------------------------...   Mar 6 2012, 21:49
banana-ck   แค่นี้ก็สวย มากแล้วคะคุณ เรายังไม่ได้ขนาดนี้เรยย ...   Oct 18 2012, 11:24

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

- ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 21st September 2014 - 23:04
โปรดอ่าน นโยบายความเป็นส่วนตัว เกาะช้าง:: สถานที่ท่องเที่ยว :: กระบี่ สถานที่ท่องเที่ยวสุดประทับใจ :: ภูเก็ต ไข่มุกอันดามัน :: เกาะสมุย สวรรค์ทะเลอ่าวไทย :: ประวัติสุนทรภู่ :: เทคนิคการถ่ายภาพ :: ดอยอินทนนท์
Design by: IPB 2.3 Skins & Web Browsers News ของเล่นไม้ Plantoys